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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA MAKAMU WA RAIS 

 

 
Anwani ya simu:“MAKAMU” ,       Mji wa Serikali Mtumba, 
Simu Na.: +255 026 2329006       Mtaa Makamu wa Rais 
Nukushi: +255 026 2329007                               S. L. P. 2502, 
Barua Pepe: km@vpo.go.tz                                                                          40406 Dodoma, 
                                                                                                                      TANZANIA. 
Unapojibu Tafadhali taja                                                                                
   
 

 
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
Makamu wa Rais akutana na viongozi wa Ofisi yake na NEMC 

 
 

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Samia Suluhu 

Hassan, leo tarehe 6 Juni, 2020 amekutana na Viongozi na Watumishi Waandamizi wa 

Ofisi ya Makamu wa Rais – Muungano na Mazingira na Baraza la Taifa la Hifadhi na 

Usimamizi wa Mazingira (NEMC), katika Kikao kilichofanyika kwenye Ukumbi wa 

Mikutano wa Kambarage uliopo katika Jengo la Treasury Square, Jijini Dodoma. 

 

Katika kikao hicho ambacho ni mwendelezo wa Maadhimisho ya Siku ya Mazingira 

Duniani yanayofanyika kila mwaka ifikapo tarehe 5 Juni, Mheshimiwa Makamu wa Rais 

amezungumzia tathmini ya utekelezaji wa majukumu ya Ofisi ya Makamu wa Rais kwa 

kipindi cha miaka mitano tangu aingie madarakani.  Lengo ni kuona tunaposherehekea 

Siku ya Mazingira Duniani, Ofisi imekuwa ikisimamia vipi suala zima la uratibu wa 

udhibiti wa uchafuzi wa mazingira ili kuhakikisha rasilimali zilizopo zinatumika kwa 

uendelevu.  Kwa mfano, usimamizi wa miradi ya maendeleo inayolenga kurekebisha 

mifumo ikolojia na bioanuai, kupunguza gesijoto na kuhakikisha tunapanda miti ili 

kunyonya hewa ukaa, kupunguza ukame na kuhakikisha usalama wa chakula, 

kurekebisha mazingira katika migodi kwa kuhakikisha uoto wa asili unarejeshwa mara 

baada ya migodi hiyo kufungwa. 

 

Aidha, Mheshimiwa Makamu wa Rais amesisitiza umuhimu wa Ofisi kuwa na takwimu 

na tathmini zinazoonesha uhalisia wa uchafuzi wa mazingira unaotokana na shughuli za 

binadamu.  Kwa mfano; ukataji wa miti kiholela, uchimbaji wa mchanga na vifusi, 
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utiririshaji wa maji sumu na maji taka kutoka kwenye migodi kwenda kwenye vyanzo 

vya maji, mito na maziwa. 

   

Vile vile Mheshimiwa Makamu wa Rais ameelekeza kuwa, ili kuweza kuratibu kwa 

ufanisi shughuli za binadamu zinazochangia kwenye uharibifu wa mazingira kuna 

umuhimu wa kufanya mapitio ya Sera ya Mazingira ili kuja na mkakati utakaoainisha 

majukumu, changamoto na maono ya Ofisi kwa kushirikiana na sekta mbalimbali.   

 

Ili kuhakikisha kuwa wananchi wanawajibika moja kwa moja katika utunzaji na 

usimamizi wa mazingira, Mheshimiwa Makamu wa Rais amesisitiza umuhimu wa 

kufanya kazi kwa kushirikisha Viongozi wa Serikali za Mitaa ili kuhakikisha kuwa 

takwimu za mazingira katika sekta mbalimbali zinawekwa sawa kuanzia ngazi za chini.  

Aidha, Mheshimiwa Makamu wa Rais amepongeza hatua zilizochukuliwa na Ofisi katika 

usimamizi wa katazo la matumizi ya mifuko ya plastiki. 

 

Mheshimiwa Makamu wa Rais ameagiza Ofisi kwa kushirikiana na TAMISEMI 

kukamilisha mchakato wa kupatikana na kupewa mafunzo stahiki Wakaguzi wa 

Mazingira katika Halmashauri zote nchini. 

 

Mheshimiwa Makamu wa Rais amewataka viongozi na watumishi kuendelea kushiriki 

kikamilifu katika utekelezaji wa miradi mikubwa ya kimkakati kama vile ujenzi wa Reli ya 

SGR na Bwawa la Kuzalisha Umeme la Mwalimu Nyerere, ili kuendelea kutoa ushauri 

wa kitaalamu.   Makamu wa Rais pia amekemea tabia ya baadhi ya watumishi kushiriki 

vitendo vya ubadhirifu ambavyo vimekuwa vikiitia doa Ofisi.   

 

Mwisho, Mheshimiwa Makamu wa Rais amesisitiza suala la kufanya tathmini katika 

maeneo yote ya migodi na wachimbaji wadogo ili kubaini kiwango cha uharibifu wa 

mazingira na kuchukua hatua stahiki na kwa wakati kabla madhara kwa binadamu na 

mazingira hayajatokea.  Amewataka viongozi na watumishi kuendelea kutoa elimu zaidi 

kwa umma ili kuongeza uelewa kwa wananchi katika masuala ya utunzaji na uhifadhi 

wa mazingira. 

 

Imetolewa na: 
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Ofisi ya Makamu wa Rais  

6 Juni, 2020                        


